IndexTrợ giúpTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 12 người, vào ngày Tue Jun 11, 2013 9:53 pm
Latest topics
» HỘI KHÓA LHP77.80 NĂM 2013 TỪ NGÀY 26-28/7/2013 TẠI ĐÀ LẠT
by Hocman Sat Jun 29, 2013 8:47 pm

» Thơ
by khánh 10h Sun Jan 27, 2013 2:53 am

» Đơn Xin Học
by khánh 10h Fri Jan 11, 2013 1:37 am

» PHÂY SƠ BÚC ( FACEBOOK)
by Hocman Wed Nov 21, 2012 10:37 pm

» Nếu Việt Nam là số 1 thế giới......
by antusmax Tue Nov 13, 2012 7:13 pm

» Tìm bạn
by Hocman Wed Nov 07, 2012 12:14 pm

» 20/10/2012
by TK Fri Oct 19, 2012 10:44 pm

» Phủ Thiên Trường 750 năm tuổi
by TK Fri Oct 05, 2012 11:21 am

» Thiên Trường đế phủ, Đại Việt Trần triều
by TK Fri Oct 05, 2012 11:21 am

» ĐAU KHỔ TRẦN GIAN
by TK Fri Oct 05, 2012 11:20 am

» HÌNH & ẢNH
by TK Fri Oct 05, 2012 11:20 am

» Bổ Củi
by TK Fri Oct 05, 2012 11:19 am

» Hoa hồng đẹp
by Hoàng Minh Phong Thu Sep 13, 2012 9:26 pm

» VUI CHÚT CÁC CỤ ƠI
by virona Sun Sep 02, 2012 10:26 pm

» Thời Đại Websites
by TK Sat Sep 01, 2012 5:15 pm

» Chúc mừng sinh nhật
by TK Sat Sep 01, 2012 5:14 pm

» Tự hát
by virona Sat Sep 01, 2012 1:54 pm

» Tuyên ngôn tình yêu.
by hoangthienkim Fri Aug 31, 2012 4:12 pm

» Gửi tới con yêu của mẹ
by Hoàng Minh Phong Thu Aug 30, 2012 8:05 am

» Bài viết hay tham khảo
by Kieu Phuong Wed Aug 29, 2012 9:29 am

» Viếng Neil Alden Armstrong
by TK Wed Aug 29, 2012 12:26 am

» Viếng Từ Hoài Khiêm
by TK Wed Aug 29, 2012 12:25 am

» Thu Chín
by batrung Mon Aug 27, 2012 2:59 pm

» Chuyện bây giờ mới kể (Dư âm Xuân Thiều)
by Hoàng Minh Phong Wed Aug 22, 2012 3:21 pm

» Rất đơn giản!
by TK Tue Aug 21, 2012 9:02 am

» Mưa chiều thu
by TK Tue Aug 21, 2012 9:01 am

» Chuyện vỉa hè và lòng đường
by TK Tue Aug 21, 2012 9:01 am

» Wife is like a tv
by hoanghiennd63 Sat Aug 18, 2012 11:25 pm

» THƯ GIÃN VỚI NHẠC TIỀN CHIẾN
by Hocman Sat Aug 18, 2012 9:13 pm

» GIÀU VÀ NGHÈO
by Hocman Sat Aug 18, 2012 6:15 pm

» Mấy Chục Năm
by TK Fri Aug 17, 2012 11:13 am

» GÁI NAM, GÁI BẮC
by batrung Fri Aug 17, 2012 8:44 am

» ĐÀ LẠT VẪY GỌI
by Quoc Trung Thu Aug 16, 2012 9:23 pm

» Kết Quả Mong Manh
by batrung Thu Aug 16, 2012 1:38 pm

» Một mẻ cười
by TK Mon Aug 13, 2012 12:24 pm

» CÁCH CHỐNG TÀU
by TK Sun Aug 12, 2012 8:21 am

» Về Nam Định với tớ đi em!
by TK Sat Aug 11, 2012 11:15 pm

» LHP80-PHOTOCOLLECTION : MUÔN SẮC XUÂN THIỀU 2012
by kimlan Sat Aug 11, 2012 9:03 pm

» VỀ ĐỢT TỤ BẠ 2013
by Hung10B Sat Aug 11, 2012 8:19 pm

» LHP80 - CHƯƠNG TRÌNH GẶP MẶT ĐÀ NẰNG 2012
by hoanghiennd63 Sat Aug 11, 2012 4:07 pm

» TẶNG CÁC BẠN KHÓA MÌNH
by songxa Sat Aug 11, 2012 9:11 am

» CHUYỆN TÀO LAO HÀNG NGÀY
by Hocman Fri Aug 10, 2012 10:24 pm

» Chúc mừng sinh nhật
by giangcoi0808 Wed Aug 08, 2012 11:44 pm

» Vịnh Con Người
by TK Wed Aug 08, 2012 9:53 pm

» Xem Hoàng triều trực tỉnh địa dư toàn đồ
by TK Wed Aug 08, 2012 9:52 pm

» Tả Văn Tơi
by TK Wed Aug 08, 2012 9:51 pm

» To & Dài
by TK Wed Aug 08, 2012 9:50 pm

» Ảnh ngưỡng mộ
by batrung Tue Aug 07, 2012 2:34 pm

» Danh sách cập nhật tới ngày 6/8/2012
by oanhE Mon Aug 06, 2012 1:58 pm

» Say Rượu
by TK Mon Aug 06, 2012 12:04 am

» Mau!
by TK Sun Aug 05, 2012 8:24 pm

» Bon chen
by TK Sun Aug 05, 2012 8:23 pm

» Những bến sông Nam Định
by TK Sun Aug 05, 2012 6:33 pm

» Danh sách tham dự họp mặt Xuân Thiều Đà Nẵng
by Phu-10I Sun Aug 05, 2012 5:23 pm

» Chi phí buổi gặp mặt Xuân Thiều
by virona Sun Aug 05, 2012 7:54 am

» VIDEO HỘI KHÓA
by Hocman Fri Aug 03, 2012 8:47 am

» THỜI GIAN
by Kieu Phuong Thu Aug 02, 2012 9:17 am

» Mùa xuân trên thành phố dệt
by TK Thu Aug 02, 2012 12:49 am

» Gặp Nhau
by TK Wed Aug 01, 2012 11:30 pm

» HỌP KHÓA ĐẠI CÁO
by giangcoi0808 Tue Jul 24, 2012 10:58 am

» Về Nam Định ăn phở 5 nghìn
by giangcoi0808 Fri Jul 20, 2012 6:55 pm

» Lần đầu tiên bạn khóc
by hoanghai Fri Jul 13, 2012 6:03 am

» Gia đình là gì
by hoanghai Fri Jul 13, 2012 6:01 am

» Ảnh của bạn bè trong khối mình
by Thinhday Sun Jul 01, 2012 10:37 am

» Về tình hình sức khỏe thầy Nguyễn Trinh
by TK Sat Jun 30, 2012 10:54 pm

» Hàng Trung Quốc
by Hocman Tue Jun 12, 2012 10:21 pm

» Hop mat Da nang - Thuc don BBQ
by Kieu Phuong Mon May 28, 2012 2:46 pm

» Tôi Sống
by TK Sun May 20, 2012 3:34 pm

» Những Điều Quý Nhất
by TK Sun May 20, 2012 3:33 pm

» Hồ Chí Minh
by TK Sun May 20, 2012 3:32 pm

» Mẹ mất - Một khoảng trống mênh mông trong đời
by hoanghai Thu May 17, 2012 6:21 am

» TIN BUỒN
by Phu-10I Tue May 15, 2012 9:40 am

» Phật Đản
by TK Sat May 05, 2012 12:44 am

» 100 năm trong 10 phút
by giangcoi0808 Fri Apr 13, 2012 12:39 pm

» Một Dòng Thơ
by TK Sat Mar 24, 2012 6:48 am

» Hạt Bụi
by TK Sat Mar 24, 2012 6:47 am

» CHUYỆN TỬ TẾ
by hoanghai Sun Mar 18, 2012 7:36 am

» Gãi Ghẻ
by TK Wed Mar 14, 2012 10:06 am

» Thống Kê Chưa Đầy Đủ
by TK Wed Mar 14, 2012 10:06 am

» Tâm Hồn Ăn Uống
by TK Wed Mar 14, 2012 10:05 am

» Trả Giá
by TK Wed Mar 14, 2012 10:05 am

» Sống
by TK Mon Mar 12, 2012 10:58 pm

» Sông Quê
by TK Mon Mar 12, 2012 10:56 pm

» Ngọn Đèn Treo
by TK Mon Mar 12, 2012 10:55 pm

» MẸO CỨT GÀ
by hoanghai Sun Mar 11, 2012 5:33 pm

» Chẳng Ra Hồn!
by TK Fri Mar 09, 2012 6:49 am

» Ăn Theo
by TK Fri Mar 09, 2012 6:27 am

» Chúc Mừng Ngày 8 Tháng 3 Năm 2012
by giangcoi0808 Thu Mar 08, 2012 11:23 am

» Bình Đẳng Giới
by TK Wed Mar 07, 2012 8:41 pm

» Về Miền Tây
by Hocman Sat Feb 25, 2012 11:29 am

» Viếng Whitney Houston
by TK Mon Feb 13, 2012 9:09 pm

» Đủ Lý Tình
by TK Mon Feb 13, 2012 9:08 pm

» Có Thật Đáng Tin Không?
by TK Thu Feb 09, 2012 6:59 pm

» Nhân vụ Tiên Lãng bàn về công vụ
by TK Thu Feb 02, 2012 3:31 pm

» Vịnh Cái Chết
by TK Tue Jan 31, 2012 3:03 pm

» Hết Tết
by TK Sun Jan 29, 2012 7:19 pm

» CHÚC MỪNG NĂM MỚI NHÂM THÌN
by virona Sun Jan 29, 2012 9:38 am

» Chống Bất Công
by TK Tue Jan 24, 2012 3:10 pm

» Chống Đói Nghèo
by TK Tue Jan 24, 2012 3:09 pm


Share | 
 

 Chuyện nhặt Ba Vì 2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
virona



Tổng số bài gửi : 42
Join date : 27/07/2011
Age : 52
Đến từ : TPHCM

Bài gửiTiêu đề: Chuyện nhặt Ba Vì 2011    Mon Aug 08, 2011 4:01 pm

SỰ Ý TỨ CỦA CÁNH ĐÀN ÔNG



Anh em lúc nào cũng bị chị em phê bình về tính luộm thuộm, vô ý vô tứ. Thực tế không phải lúc nào cũng vậy.

Vừa mới đến Ao Vua thì trời đổ mưa sầm sập, đành ngồi đợi ở sảnh. Chị em tỏ ra mệt mỏi sau một ngày vật vờ chờ đợi nên cũng có phần trễ nải, hớ hênh.

Còn anh em , không bỏ lỡ cơ hội nào để gầy độ, chờ cũng hay. Nào là uống rượu ( chai John 5 lít của lớp E ), nào là ăn đào, phồng tôm, bánh…. Rồi đi ra đi vào. Loạn hết cả lên.

Bỗng thấy tiếng đàn ông quát khẽ: Khép cái chân vào, con gái con đứa!

Chỉ nghe thấy tiếng chị em: quỉ sứ.




THẾ LÀ XONG


Cao hứng sau khi uống đẫy tễ, B ta ngồi nói chuyện với bạn O trông rất là gì. Tình hình có vẻ tiến triển tốt đẹp thì ông DC ở đâu lù lù tời và bắt đầu văng. Hình như bao nhiêu lời hay ý đẹp DC đã dành hết cho KN lớp G trước đó, nên B càng xoa dịu và lảng chuyện thì DC càng nói hăng, ví chuyện này chuyện khác với một số bộ phận trên cơ thể.. Quá oải, không kịp ăn chút cháo còn lại, O đứng dậy biến mất. Thế là xong. Cả buổi tối công toi.

Vậy có thơ rằng

Thôi thôi xin lỗi ông DC

Bớt bớt so sánh anh em nhờ

Đó rách chắn ngang, cá đi hết

Chỉ còn gã ngọng đứng làm thơ.




CÁCH AO VUA 8km CÓ GÌ


Cuộc nhậu tối 23/7 càng lúc càng gay cấn, lúc ăn cháo ông HL ( lớp H ) lại kiếm đâu thêm được chai John đen. Rượu ngon, chỉ một loáng sau anh em đã giải quyết gọn. Rượu vào, nhiều thứ ra. Nhất là lúc ông HL gặp G, hai ông biết nhau trên mạng hôm nay mới offline. Thôi rồi, khỏi nói. Lại đi tìm rượu, mà rượu thì không thiếu.

Hơn 12h, HL nhất quyết rủ anh em lớp H đi chơi. “ Chỉ cách 8 cây số thôi , mẹ chúng mày, đã ngủ gần 50 năm rồi, thức một vài đêm thì đã sao “. Anh em lúc đầu nghĩ nó say, nói đùa, nhưng sau thấy nó tỉnh queo thì sướng quá. Đúng ý các cụ. Tất cả lên phòng ngồi đợi trong tư thế sẵn sàng chiến đấu cao nhưng vẫn thắc mắc, không biết cách Ao Vua 8 cây số có gì nhỉ.

Ở dưới, loanh quanh một hồi, thế nào HL chui tọt vào nhà vệ sinh nữ. Không biết làm gì trong đó, lúc sau lên phòng phòng nằm ngáy ầm ầm ( tất nhiên là từ lúc HL chui vào WC nữ, ông MS thấy tình hình gay cấn nên phải đứng trực ở ngoài để áp giải HL về phòng, không thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo )

Báo hại anh em ngồi đợi, trong đó có cả Tr lớp G. Đành phải chuyển sang chuyện nhân sự Chính phủ đến 3h sáng.

Thế mà sáng hôm sau anh em rất phẫn nộ kể lại chuyện mà nó nhăn răng nói thế á, thế á, tao nói vậy à, rồi cười hềnh hệch. Thế có tức không cơ chứ.

Đến bây giờ câu chuyện cách Ao Vua 8 cây số có gì vẫn nằm trong vòng bí mật.

Ông nào biết mách giùm cái.




GIỮA MÙA HÈ TUYẾT RƠI

Phòng có máy lạnh nhưng lại không có điều khiển. Đi các phòng thì đa số đều trong tình trạng trên, thế là phòng thì 180, phòng thì 280. Phòng con trai lớp H 5 thằng, 2 giường, 280 nóng không chịu nổi.

Xuống phòng ĐT mượn điều khiển về bấm thẳng 170 để báo thù. Lúc sau chúng nó lên đòi lại.

Ối giời ơi, gần sáng lạnh không chịu nổi, chỉ có HL vẫn kéo bễ đều đều. Một cụ không đủ chăn đắp, chân thò ra ngoài, sờ đến thì cụ đã lạnh đến đầu gối rồi. May mà trời sáng.





THẾ MỚI TÀI


Khả năng văn nghệ của khóa ta thật là đáng nể. Hát sa sả mấy tiếng đồng hồ mà lòng nhiệt tình không hề thuyên giảm. Ông nào ông ấy nghiêng ngả, giơ tay múa chân, mắt lim dim trông rất pờ rồ.

Đặc biệt, có ông gì lớp E thì phải, lúc đó tê rồi nên không nhớ rõ, lên hát bài cũng yêu đương gì đó điệu valse nhưng ban nhạc lại chơi Sơn nữ ca của Trần Hoàn - điệu tango rõ ràng. Thế mà ông tay ấy vẫn giải quyết gọn bài hát.

Thế mới tài!
Về Đầu Trang Go down
 
Chuyện nhặt Ba Vì 2011
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chuyên cung cấp tủ điện chất lượng cao - Ho Chi Minh
» Học tiếng anh chuyên ngành dkt phải bắt đầu từ đâu ạ
» Từ vựng chuyên ngành
» xin từ vựng tiếng anh chuyên ngành vận hành máy tàu thủy
» Từ vựng tiếng Anh chuyên ngành về trang thiết bị và các dụng cụ lao động trên boong.

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
Nam Định :: Nghệ Thuật :: Văn-
Chuyển đến 
Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Sosblogs.com